Việt Nam

Tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết 26-NQ/TW của Bộ Chính trị vào ngày 3/9

Tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết 26-NQ/TW của Bộ Chính trị vào ngày 3/9  (30/08/2026)

(TITC) - Ngày 3/9, Bộ Chính trị, Ban Bí thư sẽ tổ chức Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện một số…
Bộ Chính trị ban hành Nghị quyết 26-NQ/TW: Dấu mốc lịch sử mở đường cho du lịch Việt Nam bứt phá trong kỷ nguyên mới

Bộ Chính trị ban hành Nghị quyết 26-NQ/TW: Dấu mốc lịch sử mở đường cho du lịch Việt Nam bứt…  (27/08/2026)

(TITC) - Ngày 22/8/2026, thay mặt Bộ Chính trị, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm đã ký ban hành Nghị quyết số 26-NQ/TW về phát triển du lịch…
Chính thức khởi động cơ chế hợp tác cấp Bộ trưởng Du lịch CLV

Chính thức khởi động cơ chế hợp tác cấp Bộ trưởng Du lịch CLV  (27/08/2026)

(TITC) - Chiều ngày 26/8, nhân dịp Hội chợ Du lịch quốc tế TP. Hồ Chí Minh (ITE HCMC), Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch Việt…
Việt Nam - Campuchia tăng cường kết nối, mở rộng không gian hợp tác du lịch

Việt Nam - Campuchia tăng cường kết nối, mở rộng không gian hợp tác du lịch  (26/08/2026)

(TITC) - Sáng 26/8, tại TP. Hồ Chí Minh, Cục trưởng Cục Du lịch Quốc gia Việt Nam Nguyễn Trùng Khánh đã tham dự và phát biểu tại chương trình…
Hội nghị Quan chức Cấp cao Du lịch ACMECS lần thứ 7

Hội nghị Quan chức Cấp cao Du lịch ACMECS lần thứ 7  (26/08/2026)

(TITC) - Ngày 26/8, Hội nghị Quan chức Cấp cao du lịch các nước chiến lược hợp tác kinh tế Ayeyawady - Chao Phraya - Mekong (Hội nghị SOM ACMECS)…
Hội nghị Cơ quan Du lịch quốc gia Campuchia - Lào - Việt Nam lần thứ 3: Thúc đẩy triển khai sáng kiến “Một hành trình, Ba điểm đến”

Hội nghị Cơ quan Du lịch quốc gia Campuchia - Lào - Việt Nam lần thứ 3: Thúc đẩy triển khai sáng kiến “Một hành trình, Ba điểm đến”  (26/08/2026)

(TITC) - Chiều ngày 25/8, tại Thành phố Hồ Chí Minh, Cục trưởng Cục Du lịch Quốc gia Việt Nam Nguyễn Trùng Khánh chủ trì Hội nghị Cơ quan Du…
Danh sách cửa khẩu, khu vực áp dụng miễn thị thực quá cảnh 240 giờ cho công dân Việt Nam tại Trung Quốc

Danh sách cửa khẩu, khu vực áp dụng miễn thị thực quá cảnh 240 giờ cho công dân Việt Nam tại Trung Quốc  (26/08/2026)

(TITC) - Như tin đã đưa, từ ngày 20/8/2026, công dân Việt Nam chính thức được hưởng chính sách miễn thị thực quá cảnh 240 giờ của Trung Quốc, áp…
Website vietnam.travel mở rộng kết nối toàn cầu với 10 ngôn ngữ mới

Website vietnam.travel mở rộng kết nối toàn cầu với 10 ngôn ngữ mới  (25/08/2026)

(TITC) - Thiết thực chào mừng kỷ niệm 81 năm Cách mạng Tháng Tám thành công, Quốc khánh 2/9 và Ngày truyền thống ngành Văn hóa 28/8, Trung tâm Thông…
Website vietnam.travel - Cửa ngõ số đưa du lịch Việt Nam ra thế giới

Website vietnam.travel - Cửa ngõ số đưa du lịch Việt Nam ra thế giới  (25/08/2026)

(TITC) - Trong kỷ nguyên số, hành trình khám phá một điểm đến thường bắt đầu từ một cú nhấp chuột. Với du lịch Việt Nam, hành trình ấy được…
Trung Quốc áp dụng chính sách quá cảnh miễn visa 240 giờ với công dân Việt Nam

Trung Quốc áp dụng chính sách quá cảnh miễn visa 240 giờ với công dân Việt Nam  (21/08/2026)

(TITC) - Theo thông tin từ tờ ChinaDaily, Cục Quản lý Di trú Quốc gia Trung Quốc (NIA) vừa thông báo mở rộng chính sách quá cảnh miễn thị thực…
Việt Nam - Ba Lan tăng cường hợp tác, thúc đẩy kết nối du lịch, hàng không

Việt Nam - Ba Lan tăng cường hợp tác, thúc đẩy kết nối du lịch, hàng không  (18/08/2026)

(TITC) - Sáng 17/8 tại Hà Nội, Phó Cục trưởng Cục Du lịch Quốc gia Việt Nam Nguyễn Thị Hoa Mai đã tiếp và làm việc với bà Joanna Skoczek,…
NZ Herald: Việt Nam dẫn đầu bảng xếp hạng Điểm đến ẩm thực hàng đầu thế giới năm 2026

NZ Herald: Việt Nam dẫn đầu bảng xếp hạng Điểm đến ẩm thực hàng đầu thế giới năm 2026  (18/08/2026)

(TITC) - Việt Nam vừa qua đã được vinh danh ở vị trí thứ nhất trong bảng xếp hạng Điểm đến ẩm thực hàng đầu thế giới năm 2026 của…
BenThanh Tourist và TAT giới thiệu ''The New Thailand'' đến với thị trường Việt Nam

BenThanh Tourist và TAT giới thiệu ''The New Thailand'' đến với thị trường Việt Nam  (17/08/2026)

(TITC) - Ngày 14/8, BenThanh Tourist phối hợp cùng Tổng cục Du lịch Thái Lan tại Việt Nam (TAT) tổ chức chương trình Incentive & Business Leisure Forum 2026 -…
Phát huy vai trò Đại sứ Du lịch Việt Nam tại Hàn Quốc nhằm gia tăng trao đổi khách du lịch giữa hai nước

Phát huy vai trò Đại sứ Du lịch Việt Nam tại Hàn Quốc nhằm gia tăng trao đổi khách du lịch giữa hai nước  (12/08/2026)

(TITC) - Chiều ngày 11/8, Phó Cục trưởng Cục Du lịch Quốc gia Việt Nam Nguyễn Thị Hoa Mai đã có buổi tiếp và làm việc với Đại sứ Du lịch…
Vinpearl trở thành thương hiệu khách sạn mạnh nhất thế giới năm 2026

Vinpearl trở thành thương hiệu khách sạn mạnh nhất thế giới năm 2026  (11/08/2026)

(TITC) - Vinpearl chính thức được Brand Finance - tổ chức định giá thương hiệu hàng đầu thế giới vinh danh là Thương hiệu khách sạn mạnh nhất thế giới…
TIN NỔI BẬT