Cần Thơ

Cần Thơ: Khi người trẻ giữ nhịp văn hóa Khmer

Cần Thơ: Khi người trẻ giữ nhịp văn hóa Khmer  (16/10/2026)

Cứ mỗi chiều Chủ nhật hằng tuần, khi ánh nắng dần dịu xuống, sân chùa Bưng Tum, phường Khánh Hòa, TP Cần Thơ, lại rộn ràng tiếng nhạc và những…
Phát triển chuỗi du lịch, lễ hội “Đòn bẩy” để Cần Thơ tăng trưởng

Phát triển chuỗi du lịch, lễ hội “Đòn bẩy” để Cần Thơ tăng trưởng  (08/10/2026)

Lấy văn hóa làm nền tảng, du lịch làm không gian phát triển và doanh nghiệp làm nguồn lực đồng hành, TP Cần Thơ đang quyết liệt nâng tầm các…
Những điểm đến khiến hành trình cuối năm thêm đáng nhớ

Những điểm đến khiến hành trình cuối năm thêm đáng nhớ  (02/10/2026)

Cuối năm, một chuyến đi ngắn cũng đủ để làm mới tâm trạng và tìm lại những khoảng thời gian thư thả sau những ngày bận rộn. Từ núi rừng…
Cơ hội để “hút khách” du lịch tới Cần Thơ

Cơ hội để “hút khách” du lịch tới Cần Thơ  (30/09/2026)

Theo Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Cần Thơ, từ nay đến cuối năm 2026, TP Cần Thơ sẽ tổ chức 15 sự kiện thể thao, trong đó…
Cần Thơ: Gỡ khó cho hoạt động du lịch cồn Sơn

Cần Thơ: Gỡ khó cho hoạt động du lịch cồn Sơn  (29/09/2026)

Ngày 28/9, bà Nguyễn Thị Ngọc Điệp, Phó Chủ tịch UBND thành phố, chủ trì đoàn liên ngành làm việc với Hợp tác xã Du lịch Nông nghiệp cồn Sơn. 
Cần Thơ: Xã Cù Lao Dung nỗ lực đưa “tiềm năng” thành “điểm đến”

Cần Thơ: Xã Cù Lao Dung nỗ lực đưa “tiềm năng” thành “điểm đến”  (22/09/2026)

Xã Cù Lao Dung, TP Cần Thơ, vùng đất được thiên nhiên ưu đãi “giữa sông, giáp biển”, phù hợp phát triển loại hình du lịch sinh thái, du lịch…
Bún nước lèo

Bún nước lèo  (08/09/2026)

Bún nước lèo là món ăn quen thuộc của người miền Tây, nhất là ở Cần Thơ sau hợp nhất với địa bàn tỉnh Sóc Trăng cũ. Món bún đặc…
Gà nướng mật ong

Gà nướng mật ong  (03/09/2026)

Từ những vườn cây ăn trái trĩu ngọt, mật ong ở các nhà vườn miền Tây Nam Bộ mang hương vị đặc trưng và là nguyên liệu làm nên nhiều…
Cần Thơ: Chia sẻ kinh nghiệm tổ chức Lễ hội đua ghe Ngo gắn với phát triển du lịch cộng đồng

Cần Thơ: Chia sẻ kinh nghiệm tổ chức Lễ hội đua ghe Ngo gắn với phát triển du lịch cộng đồng  (24/08/2026)

Ngày 22/8, lãnh đạo xã An Ninh, TP Cần Thơ, tiếp đoàn công tác UBND xã Nha Bích, TP Đồng Nai, đến học tập kinh nghiệm về mô hình tổ…
Cần Thơ: Giữ “lửa” làng nghề, xây dựng nông thôn hiện đại

Cần Thơ: Giữ “lửa” làng nghề, xây dựng nông thôn hiện đại  (12/08/2026)

Quá trình xây dựng nông thôn mới, các làng nghề đóng vai trò quan trọng, góp phần vào thành công chung của chương trình. TP Cần Thơ đang tích cực…
Trung tâm Thông tin du lịch tập huấn công tác thống kê du lịch năm 2026 tại Cần Thơ

Trung tâm Thông tin du lịch tập huấn công tác thống kê du lịch năm 2026 tại Cần Thơ  (10/08/2026)

(TITC) - Tiếp nối các hoạt động tập huấn thống kê, sáng ngày 7/8, tại TP. Cần Thơ, Trung tâm Thông tin du lịch (Cục Du lịch Quốc gia Việt…
Khai mở giá trị di sản, nâng tầm du lịch Cần Thơ

Khai mở giá trị di sản, nâng tầm du lịch Cần Thơ  (04/08/2026)

6 tháng đầu năm 2026, TP Cần Thơ đón hơn 7,5 triệu lượt khách, doanh thu du lịch đạt hơn 6.600 tỷ đồng. Kết quả này cho thấy du lịch…
Cần Thơ: Làm mới trải nghiệm chợ nổi và hệ thống sông rạch

Cần Thơ: Làm mới trải nghiệm chợ nổi và hệ thống sông rạch  (03/08/2026)

Chợ nổi Cái Răng, hệ thống các sông rạch thường được du khách quốc tế nhắc đến khi tìm đến Cần Thơ. Thành phố cũng đang chú trọng xây dựng…
Cần Thơ: Phát triển đa dạng sản phẩm và mở rộng thị trường khách du lịch

Cần Thơ: Phát triển đa dạng sản phẩm và mở rộng thị trường khách du lịch  (24/07/2026)

Ngày 23/7, bà Nguyễn Thị Ngọc Điệp, Phó Chủ tịch UBND TP Cần Thơ, chủ trì đoàn khảo sát và làm việc với các điểm du lịch ở phường An…
Cần Thơ: Định hình du lịch sinh thái với bản sắc riêng

Cần Thơ: Định hình du lịch sinh thái với bản sắc riêng  (17/07/2026)

Cần Thơ có nhiều mô hình du lịch sinh thái, du lịch nông nghiệp và du lịch cộng đồng thu hút du khách. Bản sắc riêng của dòng sản phẩm…
TIN NỔI BẬT